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Ulega: Vijana changamkieni*®

fursa za uchumi wa buluu

mwandishl Wetu, Mwananchi
mwananchipapers@mwananchi.co.tz

Mwanza. Naibu Waziri wa Mif-
ugo na Uvuvi, Abdallah Ulega
amewahimiza vijana wa kanda
ya ziwa kufuga samalkd ili kujion-
gezea kipato na kuongeza fursa
za ajira nchini.

Ulega alitoa wito huo mwisho-
ni mwa wiki akiwa ziarani katika
wilaya za Ukerewe na llemela
zilizopo mkoani Mwanza.

Aliserna Serikali imejipanga
kutumia fursa za uchumi wa
buluu zilizopo ndani ya Ziwa Vik-
toria kuwawezesha vijana kufuga
samald kwa kutumia vizimba na
kuwauza samaki hao ndani na nje
ya nchi ili kujiongezea kipato.

“Rais Samia Suluhu Hassan
ametoa Sh20 bilioni kwa ajili
ya kuwawezesha vijana kufuga
samaki katika vizimba, hivyo ni
wakati sasa wa kujipanga ili pesa
hizo zitakapokuja tuweze kuzi-
tumia vizuri kufanya uzalishaji
wa samaki kwa wingi ili tuweze
kuuza na kupata kipato,” alisema
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Aje?;e_ma samaki aina ya sato
wanahitajika sana ndani na nje
ya nchi hivyo vijana wajipange
vizuri ili waweze kuitumia fur-

‘Mwaka huu Serikall itawa-
kopesha wavuvl nchini kote
botl za kisasa zaldi ya 150 lli
wavuvi waboreshe shughuli
zao na kuongeza uzalishaji
wa samakl.

Abdallah Ulega, nalbu waziri

sa hiyo kujiinua kimaisha kwa
kushiriki kwenye ufugaji.

Kwa upande wake, mfugaji
wa samaki, Bahati Paul kutoka
llemela alisema mpango huo

wa Serikali wa kuwawezesha
vijana utasaidia kuongeza ajira’
na wakaiomba

“Kuna changamoto ya- upati-
kanaji wa chakula cha samaki. Bel
yake ni kubwa na inatuongezea
wafugaji gharama za uendeshaji
wa miradi hii, naiomba Serikali
isaidie kuitatua changamoto hii,”

alisema Paul.
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Katika hatua nyingine, Waziri
Ulega alisema mwaka huu Seri-
kali itawakopesha wavuvi nchini
kote boti za kisasa zaidi ya 150
ili wavuvi waboreshe shughuli
zao na kuongeza uzalishaji wa
samaki kukidhi mahitaji nchini
hata kwenye mikoa isiyovua ili
kuongeza ulaji wa kitoweo hicho.

Aliongeza kuwa boti hizo zita-
fungamanishwa na teknolojia
ya kisasa itakayomsaidia mvuvi
kurahisisha shughull zake hivyo
kupata kiasikingi kitakachoonge-
za kipato chake.

Waziri Ulega alifafanua kuwa
mkopo huo wa masharti nafuu
unalenga kuwawezesha wavuvi
kuboresha uvuvi kwa sababu nia
ya Rais Samia ni kuwatoa katika
uvuvi wa kuwinda na kufanya
uvuvi wa kisasa wenye uhakika
wa kupata samaki wawatakao.
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Na Mwandishi Wetu

ANZANIA na Oman
zimeahidi kuongeza
maeneo va ushirikiano
katika sekta za uwekezaji,
elimu, uvuvi na utamaduni.
Waziri wa Mambo ya Nje
na Ushirikiano wa Afrika
Mashariki, Balozi Liberata
Mulamula alisema hayo
alipokutana na kuzungumza
na Balozi wa Oman nchini,
Saudi Hilal Al Sidhani katika
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Ofisi Ndogo za Wizara jijini
Dar es Salaam.

Taarifa ya wizara hiyo
kwa vyombo vya habari
ilieleza kuwa Balozi Mul-
amula alisema ni wakati sasa
kwa mataifa hayo kuongeza
ushirikiano katika sekta za
uwekezaji, elimu, uvuvina
utamaduni kwa maendeleo
ya mataifa vote.

Balozi wa Oman nchini,
Al Sidhani alisema Oman
ipo tavari kuwekeza katika

maeneo yenye fursa hapa
Tanzania.

“Naomba endapo Tanza-
nia mtaona maeneo mapya
ya ushirikiano hususani fursa
za uwekezaji na biashara
msisite kutushirikisha tuka-
jadiliana na kuitekeleza azma
hiyo kwa maslahi ya pande
zote mbili,” alisema Balozi Al
Sidhani.

Wakati huohuo, Balo=
Mulamula amepongeza

TariZania Oman kuongeza ushir

wa Mataifa linaloshughulikia
Ukimwi (UNAIDS) hasa ku-
toa elimu na kampeni dhidi
va Maambukizi ya Virusi vya
Ukimwi.

Alitoa pongezi hizo katika
Ofisi Ndogo za Wizara Dar
es Salaam baada ya kupokea
barua za utambulisho za
Mkurugenzi Mkazi wa UN-
AIDS, Martin Odiit.

Balozi Mulamula abim-
hakikishia Odiit ushirikian
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maeneo ya uwekezaji, elimu na uvuvi

utekelezaji wa majukumu
yake nchini na akasema
UNAIDS imesaidia kupun-
guza maambukizi ya Ukimwi
kwenye jamii.

Odiit alisema UNAIDS
itaendelea kuelimisha jamii
va Kitanzania na kuhakikisha
hadi mwaka 2025 maam-
bukizi ya Virusi vya L kimwi
kutoka kwa mama kwenda
kwa mioto atakayezaliy
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